เมื่อวันที่ 12 มีนาคม พ.ศ. 2567 และ วันที่ 19 มีนาคม พ.ศ. 2567 คณะโลจิสติกส์ได้นำนิสิตชั้นปีที่ 1 สาขาการจัดการโลจิสติกส์และ การค้าระหว่างประเทศฯ ในรายวิชา 90010164 Logistics Inspiration แรงบันดาลใจในสายงานโลจิสติกส์ เพื่อให้นิสิตชั้นปีที่ 1 มีแรงบันดาลใจในสายอาชีพที่ตนเองศึกษาอยู่ และได้เห็นภาพการทำงานจริงในสายงานอาชีพ ทางคณะฯ ได้รับเกียรติจาก คุณวิศรุต คงอุทัยกุล ผู้บริหารของท่าเรือ Kerry Siam Seaport ให้การต้อนรับและบรรยายความรู้แก่นิสิตในเรื่อง การปฏิบัติการในท่าเรือ จัดการท่าเรือ กิจการต่างๆ ภายในท่าเรือ Kerry Siam Seaport รวมถึงได้นำเยี่ยมชมบรรยากาศการจัดการและปฎิบัติการสินค้าในท่าเรือที่หน้าท่าจริง ทั้งนนี้ยังได้ทราบถึงระบบเทคโนโลยีที่ทางสถานประกอบการนำมาใช้ในการบริหารจัดการซึ่งมีความทันสมัยและสามารถเพิ่มมูลค่าทางการบริการให้กับลูกค้าได้อย่างดี ทำให้นิสิตได้ทราบว่ากิจกรรมการท่าเรือ ขนส่งทางเรือเป็นส่วนที่สำคัญของการจัดการโซ่อุปทานและยังสามารถนำความรู้และประสบการณ์ในครั้งนี้เป็นแรงบรรดาลใจในการเรียนและการต่ยอดในอนาคตอีกด้วย ในกิจกรรมดังกล่าวมี ผศ.ดร.ชมพูนุท อ่ำช้าง และ ผศ.ดร.จุฑาทิพย์ สุรารักษ์ เป็นผู้ดำเนินกิจกรรมในวันนี้
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/04/LINE_ALBUM_12-19-มีค-Kerry_240403_2.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/04/LINE_ALBUM_12-19-มีค-Kerry_240403_1.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/04/LINE_ALBUM_12-19-มีค-Kerry_240403_6.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/04/LINE_ALBUM_12-19-มีค-Kerry_240403_5.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/04/LINE_ALBUM_12-19-มีค-Kerry_240403_8.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/04/LINE_ALBUM_12-19-มีค-Kerry_240403_3.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/04/LINE_ALBUM_12-19-มีค-Kerry_240403_4.jpg)