เมื่อวันที่ 25 ตุลาคม พ.ศ. 2566 คณะโลจิสติกส์ มหาวิทยาลัยบูรพา ได้จัดโครงการศึกษาดูงาน ณ ท่าเรือ Kerry Siam Seaport ให้กับนิสิตชั้นปีที่ 3 สาขาการจัดการโลจิสติกส์และโซ่อุปทาน แขนงการจัดการอุตสาหกรรมพาณิชนาวี ทั้งหมด 73 คน นำโดย ผศ.ดร.ธัญภัส เมืองปัน ผศ.คงศักดิ์ เศรษฐดา อ. ฐานันดร์ กัณฑะษา และ อ. กิตติศักดิ์ มัฆวาล โดยได้นำนิสิตเข้าเยี่ยมชมท่าเรือKerry Siam Seaport และได้รับเกียรติจาก คุณวิศรุต คงอุทัยกุล ผู้บริหารของท่าเรือ Kerry Siam Seaport ที่ได้ให้การต้อนรับและบรรยายให้ความรู้แก่นิสิตในเรื่อง การปฏิบัติการในท่าเรือ จัดการท่าเรือ กิจการต่างๆ ภายในท่าเรือ Kerry Siam Seaport รวมถึงได้นำเยี่ยมชมบรรยากาศการจัดการและปฎิบัติการสินค้าในท่าเรือ ซึ่งเป็นส่วนหนึ่งที่อยู่ในกิจกรรมของการขนส่งและโลจิสติกส์ ทั้งนี้โครงการดังกล่าวทำให้นิสิตให้เห็นการปฏิบัติงานจริงจากภาคอุตสหากรรม ได้เรียนรู้นอกเหนือจากในห้องเรียน สร้างแรงบันดาลใจในการประกอบอาชีพและการเรียนต่อไป
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2023/10/6C7042AD-159A-4B3B-948E-67D7B0100BC2-1.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2023/10/55D577BF-683A-49DF-8DDA-B8A33DFF9844.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2023/10/88AFD22A-13BD-4047-9673-CD221745D53E-1.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2023/10/51C82E36-5771-4905-B735-A4695986F044.jpg)