เมื่อวันพุธที่ 13 กันยายน พ.ศ. 2566 คณะโลจิสติกส์ มหาวิทยาลัยบูรพา ได้เข้าร่วมกิจกรรมเปิดโลกการศึกษาให้กับนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 เพื่อแนะแนวทางการศึกษาต่อ และการเข้าสู่รั้วมหาวิทยาลัย โดยมีสาขาวิชาการจัดการโลจิสติกส์และโซ่อุปทาน นำโดย ผศ.ดร.ชมพูนุท อ่ำช้าง และ ผศ.ดร.จุฑาทิพย์ สุรารักษ์ และสาขาวิชาวิทยาการเดินเรือ นำโดย ผศ. กัปตัน ผสันต์ ธัมปราชญ์ ในกิจกรรมได้แนะนำหลักสูตรการเรียนการสอน การประกอบอาชีพในอนาคตเพื่อเป็นแนวทางในการตัดสินใจเรียนต่อในอนาคต
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_แนะแนวสุขบท_230914_3.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_แนะแนวสุขบท_230914_9.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_แนะแนวสุขบท_230914_10.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_แนะแนวสุขบท_230914_2.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_แนะแนวสุขบท_230914_1.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_แนะแนวสุขบท_230914_6.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_แนะแนวสุขบท_230914_5.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_แนะแนวสุขบท_230914_11.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_แนะแนวสุขบท_230914_8.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_แนะแนวสุขบท_230914_11.jpg)