คณะโลจิสติกส์ มหาวิทยาลัยบูรพา ได้จัดโครงการค่ายเยาวชนโลจิสติกส์ (ครั้งที่ 6) ประจำปี พ.ศ. 2567 ขึ้น ระหว่างวันที่ 15 – 17 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2567 รวมระยะเวลา 3 วัน โดยมี นักเรียน และ ครู อาจารย์ ที่ผ่านการคัดเลือกเข้าร่วมโครงการครั้งนี้ทั้งหมด 52 คน เพื่อให้เยาวชนมีความรู้เกี่ยวกับโลจิสติกส์ และเป็นการกระตุ้นให้เกิดความสนใจที่จะเข้าศึกษาต่อในสาขาวิชานี้ เพื่อเข้าสู่การประกอบอาชีพด้านโลจิสติกส์ในอนาคต อีกทั้งเพื่อเป็นการรองรับยุทธศาสตร์ Thailand 4.0 และเขตพัฒนาพิเศษภาคตะวันออก (Eastern Economic Corridor: EEC) ซึ่งในโครงการนี้มีกิจกรรมต่างๆ ทั้งรับฟังการบรรยาย หัวข้อ “เปิดโลกสู่เส้นทางอาชีพโลจิสติกส์” เยี่ยมชมสถาบันวิทยาศาสตร์ทางทะเล มหาวิทยาลัยบูรพา พาเยี่ยมชม ห้องฝึกจำลองการเดินเรือ (Simulator), ห้องเรียนบนเรือท่าเรือ และห้องแขนกลฯ กิจกรรมอนุรักษ์สิ่งแวดล้อมบริเวณชายหาดบางแสน อีกทั้งยังศึกษาดูงาน ณ สถานที่ประกอบการที่เกี่ยวข้อง เพื่อให้นักเรียนได้สัมผัสประสบการณ์ตรงในการทำงานทางด้านสายงานโลจิสติกส์
ดูภาพเพิ่มเติมได้ที่นี่ >> ภาพกิจกรรม
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_รวมภาพวันงาน-กล้องคณะ_240219_12.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_รวมภาพวันงาน-กล้องคณะ_240219_11.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_รวมภาพวันงาน-กล้องคณะ_240219_2.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_รวมภาพวันงาน-กล้องคณะ_240219_52.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_รวมภาพวันงาน-กล้องคณะ_240219_4.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_รวมภาพวันงาน-กล้องคณะ_240219_14.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_รวมภาพวันงาน-กล้องคณะ_240219_8.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_รวมภาพวันงาน-กล้องคณะ_240219_16.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_รวมภาพวันงาน-กล้องคณะ_240219_15.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_รวมภาพวันงาน-กล้องคณะ_240219_13.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_รวมภาพวันงาน-กล้องคณะ_240219_7.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_รวมภาพวันงาน-กล้องคณะ_240219_6.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_รวมภาพวันงาน-กล้องคณะ_240219_5.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_รวมภาพวันงาน-กล้องคณะ_240219_3.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_รวมภาพวันงาน-กล้องคณะ_240219_10.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_รวมภาพวันงาน-กล้องคณะ_240219_17-1.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_รวมภาพวันงาน-กล้องคณะ_240219_19.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_รวมภาพวันงาน-กล้องคณะ_240219_20.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_รวมภาพวันงาน-กล้องคณะ_240219_18.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/IMG_7657.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/IMG_8261.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/IMG_8293.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_รวมภาพวันงาน-กล้องคณะ_240219_22-1.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_รวมภาพวันงาน-กล้องคณะ_240219_29.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_รวมภาพวันงาน-กล้องคณะ_240219_21.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_รวมภาพวันงาน-กล้องคณะ_240219_26.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_รวมภาพวันงาน-กล้องคณะ_240219_27.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_รวมภาพวันงาน-กล้องคณะ_240219_28.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_รวมภาพวันงาน-กล้องคณะ_240219_25.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_รวมภาพวันงาน-กล้องคณะ_240219_23.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_รวมภาพวันงาน-กล้องคณะ_240219_24.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/IMG_7760-1.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_รวมภาพวันงาน-กล้องคณะ_240219_31.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_รวมภาพวันงาน-กล้องคณะ_240219_32.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_รวมภาพวันงาน-กล้องคณะ_240219_33.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_รวมภาพวันงาน-กล้องคณะ_240219_34.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/IMG_8329.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/IMG_8300.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_รวมภาพวันงาน-กล้องคณะ_240219_38.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_รวมภาพวันงาน-กล้องคณะ_240219_35.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_รวมภาพวันงาน-กล้องคณะ_240219_49.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_รวมภาพวันงาน-กล้องคณะ_240219_50.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_รวมภาพวันงาน-กล้องคณะ_240219_45.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_รวมภาพวันงาน-กล้องคณะ_240219_44.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_รวมภาพวันงาน-กล้องคณะ_240219_40.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_รวมภาพวันงาน-กล้องคณะ_240219_41.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_รวมภาพวันงาน-กล้องคณะ_240219_47.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_รวมภาพวันงาน-กล้องคณะ_240219_48.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_รวมภาพวันงาน-กล้องคณะ_240219_46.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_รวมภาพวันงาน-กล้องคณะ_240219_39.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_รวมภาพวันงาน-กล้องคณะ_240219_1.jpg)