![เสริมศักยภาพการประกอบอาชีพ สาขาธุรกิจเรือสำราญ](https://buulog.com/wp-content/uploads/2022/10/S__81846291.jpg)
หลักสูตรบริหารธุรกิจบัณฑิต สาขาวิชาธุรกิจการขนส่ง แขนงธุรกิจเรือสำราญ ได้จัดทำโครงการฝึกอบรมการเสริมศักยภาพการประกอบอาชีพบนเรือสำราญ ระหว่างวันที่ 24-25 กันยายน พ.ศ. 2565 หลักสูตรการดำรงชีพในทะเล ณ ศูนย์ฝึกพาณิชย์นาวี โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้นิสิตสาขาวิชาธุรกิจการขนส่ง แขนงธุรกิจเรือสำราญ ได้ฝึกทักษะชีวิตและการดำรงชีพบนเรือ อันเป็นส่วนหนึ่งของเนื้อหารายวิชาในหลักสูตรบริหารธุรกิจบัณฑิต สาขาวิชาธุรกิจการขนส่ง แขนงธุรกิจเรือสำราญ และจะเป็นประโยชน์ในการประกอบอาชีพในอนาคตของนิสิต