คณะโลจิสติกส์ มหาวิทยาลัยบูรพา ได้จัดโครงการศึกษาดูงานให้กับนิสิตหลักสูตรวิทยาศาสตรบัณฑิต สาขาการจัดการโลจิสติกส์และโซ่อุปทาน ชั้นปีที่ 1 แขนงวิชาการจัดการอุตสาหกรรมพาณิชยนาวีและแขนงวิชาวิศวกรรมโซ่อุปทาน นำโดย ดร.อารีกมล ต.ไชยสุวรรณ ผศ.นิภาพรรณ อนันต์พลศักดิ์ ดร.เกรียงศักดิ์ วณิชชากรพงศ์ และอาจารย์ผรณกษม อินทรทัต โดยเมื่อวันที่ 19 กันยายน พ.ศ. 2566 และวันที่ 26 กันยายน พ.ศ. 2566 ได้นำนิสิตเข้าเยี่ยมชม EEC Automation Park และได้รับฟังการบรรยายจากวิทยากรเกี่ยวกับเทคโนโลยีที่ใช้ในภาคอุตสาหกรรม และเมื่อวันที่ 21-22 กันยายน พ.ศ. 2566 ได้นำนิสิตเข้าเยี่ยมชมพร้อมรับฟังการบรรยายภายในท่าเรือของ บริษัท นามยง เทอร์มินัล จำกัด (มหาชน) ได้เห็นถึงความสำเร็จของการประยุกต์การจัดการโลจิสติกส์ในภาคธุรกิจและอุตสาหกรรม เพื่อสร้างแรงบันดาลใจและความเข้าใจในสายงานด้านโลจิสติกส์และห่วงโซ่อุปทานได้อย่างชัดเจนชัดเจนมากยิ่งขึ้น
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2023/09/S__13254710_0.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2023/09/S__13254709_0.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2023/09/S__13254706_0.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2023/09/S__13254708_0.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2023/09/159307.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2023/09/714690-scaled.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2023/09/1223177_0.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_นามยง_230926_2.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2023/09/1223176_0.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2023/09/1223180_0.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2023/09/1223179_0-1.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_นามยง_230926_3.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2023/09/LINE_ALBUM_นามยง_230926_4.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2023/09/B811D79F-0A8B-4101-A8E3-6445C1CF4143-scaled.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2023/09/E3B2F469-BF02-421D-9D2D-C271A447DB7E.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2023/09/S__13254718.jpg)