เมื่อวันพุธที่ 12 กรกฎาคม พ.ศ. 2566 เวลา 08:30 – 16:30 น. ดร.อารีกมล ต.ไชยสุวรรณ รองคณบดีฝ่ายวิชาการ และผู้ช่วยศาสตราจารย์ ดร.อนิรุทธ์ ขันธสะอาด ประธานหลักสูตรฯ รวมทั้งคณาจารย์ประจำหลักสูตรฯ ได้เข้ารับการตรวจประกันคุณภาพหลักสูตรวิทยาศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาการจัดการโลจิสติกส์และโซ่อุปทาน เพื่อตรวจประเมินคุณภาพการศึกษาภายใน ระดับหลักสูตร ตามเกณฑ์ AUN-QA ประจำปีการศึกษา 2565 ซึ่งเป็นการตรวจประเมินแบบหนึ่งวัน (One-Day Assessment) ณ ห้องประชุม LOG2-303 ชั้น 3 อาคารคณะโลจิสติกส์ โดยมี ผู้ช่วยศาสตราจารย์ธนพล พุกเส็ง เป็นประธานกรรมการ ผู้ช่วยศาสตราจารย์ชัยณรงค์ ศรีมันตะ เป็นกรรมการ และนางสาวศุภมาส หวานสนิท เป็นเลขานุการ ซึ่งผลการตรวจประเมินตามเกณฑ์ AUN-QA ผ่านเกณฑ์ทุกองค์ประกอบ
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2023/07/356406850_1984595258584270_6313079619949021961_n.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2023/07/356419657_996480571544585_1114226897748757699_n.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2023/07/356433496_806856060824294_729761977883514089_n.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2023/07/356448377_3085853225044001_6722928077596509824_n.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2023/07/356467580_5921410377958793_678492938911012096_n.jpg)