![ศึกษาดูงาน ณ สถานีบรรจุและแยกสินค้ากล่องลาดกระบัง](https://buulog.com/wp-content/uploads/2017/09/ดูงาน-21960_๑๗๐๙๒๕_0002.jpg)
เมื่อวันที่ 18 และ 21 กันยายน พ.ศ. 2560 เวลา 9.00-15.00 น. อาจารย์สุพรรณา แก้วเพ็ง อาจารย์ประจำคณะโลจิสติกส์ ได้พานิสิตสาขาการจัดการโลจิสติกส์ จำนวน 113 คน ศึกษาดูงาน ณ สถานีบรรจุและแยกสินค้ากล่องลาดกระบัง เขตลาดกระบัง กรุงเทพฯ โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้นิสิตได้รับความรู้เกี่ยวกับการจัดการโซ่อุปทานขององค์กร การจัดการคลังสินค้าและการจัดการการขนส่งทางราง กระตุ้นให้นิสิตเห็นความสำคัญของกิจการด้านการจัดการโลจิสติกส์ ในรูปแบบธุรกิจการให้บริการคลังสินค้า และการขนส่งทางราง