![ตรวจรับรองสถาบันที่ผลิตนายประจำเรือตามมาตรฐาน IMO](https://buulog.com/wp-content/uploads/2017/02/16.jpg)
เมื่อวันที่ 26 มกราคม พ.ศ. 2560 กัปตัน ภูเบศ อยู่สุข ประธานสาขาวิทยาการเดินเรือ ได้ต้อนรับนายโอฬาร เฮงเจริญ ผู้อำนวยการกองมาตรฐานคนประจำเรือ กรมเจ้าท่า ประธานพร้อมด้วยคณะอนุกรรมการตรวจรับรองสถานศึกษาและหลักสูตรการศึกษา ให้เกียรติมาตรวจรับรองคณะโลจิสติกส์ มหาวิทยาลัยบูรพา เพื่อให้การรับรองว่าเป็นสถาบันที่ผลิตนายประจำเรือเป็นไปตามมาตรฐาน IMO