เมื่อวันอังคารที่ 27 กันยายน พ.ศ. 2565 เวลา 10.00-12.00 น. ดร.อนิรุทธ์ ขันธสะอาด ประธานสาขาวิชาการจัดการโลจิสติกส์และโซ่อุปทาน อาจารย์พณณกร ทองหลิ้ม รองคณบดีฝ่ายกิจการพิเศษ และนายจิรวัฒน์ นัยกองศิริ นิสิตปริญญาโทสาขาการจัดการโลจิสติกส์และโซ่อุปทาน ได้ให้การต้อนรับคณาจารย์และนักเรียนเข้าศึกษาดูงานจากโรงเรียนศรัทธาสมุทร โดยการดูงานครั้งนี้ประกอบด้วยการบรรยายแนะนำคณะโลจิสติกส์ การบรรยายเกี่ยวกับความรู้เบื้องต้นด้านโลจิสติกส์และโซ่อุปทาน การนำเสนอกรณีศึกษาที่เกี่ยวข้อง ตลอดจนการสาธิตการใช้งานหุ่นยนต์แขนกล เพื่อให้ผู้ศึกษาดูงานเกิดความรู้ความเข้าใจในการประยุกต์เทคโนโลยีกับอุตสาหกรรมโลจิสติกส์มากขึ้น
![ต้อนรับนักเรียน โรงเรียนศรัทธาสมุทร](https://buulog.com/wp-content/uploads/2022/09/LINE_ALBUM_ร.ร.ศรัทธาสมุทร-มาดูงาน_๒๒๐๙๒๗_1.jpg)