![โครงการประเพณีวันใหญ่ ปีการศึกษา 2567](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/08/S__8962062_0.jpg)
เมื่อวันอาทิตย์ที่ 4 สิงหาคม พ.ศ. 2567 สาขาวิชาวิทยาการเดินเรือ คณะโลจิสติกส์ มหาวิทยาลัยบูรพา ได้จัดงานโครงการประเพณีวันใหญ่ ปีการศึกษา 2567 เพื่อให้นิสิตชั้นปีที่ 1 ได้รับการฝึกระเบียบวินัยรวมทั้งการฝึกความแข็งแรงทางร่างกายและจิตใจ ทำให้สามารถทนต่อสภาพความกดดันต่าง ๆ ที่จะเกิดขึ้นทั้งจากการทำงานบนเรือสินค้าและสภาพคลื่นลมในทะเล และ “วันใหญ่” เป็นวันที่ทดสอบนิสิตวิทยาการเดินเรือชั้นปีที่ 1 ที่ผ่านการฝึกมาในช่วงระยะเวลาหนึ่งว่าพร้อมที่จะได้รับเครื่องแบบหรือไม่ โดยดูจากความสามัคคี ความอดทนอดกลั้น และการเป็นผู้ตามที่ดี