เมื่อวันที่ 11 มกราคม พ.ศ. 2567 ที่ผ่านมา ผศ.ดร.อนิรุทธ์ ขันธสะอาด ได้เข้าร่วมงานแถลงข่าววันนักประดิษฐ์และรางวัลการวิจัยแห่งชาติ ณ สามย่านมิตรทาวน์ฮอล์ 1 ชั้น 5 ทั้งนี้ รมว.ศุภมาส อิศรภักดี รมว.กระทรวงการอุดมศึกษา วิทยาศาสตร์ วิจัยและนวัตกรรม (อว.) ได้ให้เกียรติมาเป็นประธานในพิธีเปิดงานดังกล่าว ซึ่งกิจกรรมหลักๆ ของงานประกอบด้วย การแถลงนโยบายของกระทรวง อว.ในช่วงที่ผ่านมา การพูดปาฐกถาของนักวิจัยแห่งชาติ และกิจกรรมมอบเกียรติบัตรให้กับผู้ที่ได้รับรางวัลสิ่งประดิษฐ์จากการประกวดในเวทีนานาชาติ
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/01/1705035626052-1024x768.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/01/1705035625870-1024x768.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/01/1705035626005-1024x768.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/01/1705035626165-1024x768.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/01/1705035626214-1024x768.jpg)