เมื่อวันที่ 9 ธันวาคม พ.ศ. 2566 คณะโลจิสติกส์ มหาวิทยาลัยบูรพา ได้เข้าร่วมกิจกรรมงาน Maritime Games ประจำปีการศึกษา 2566 ณ สนามกีฬาเทศบาลแหลมฉบัง และมหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ วิทยาเขตศรีราชา เพื่อเป็นการสานสัมพันธ์อันดีระหว่าง 5 สถาบัน ได้แก่ นิสิตสาขาวิชาวิทยาการเดินเรือ คณะโลจิสติกส์ มหาวิทยาลัยบูรพา วิทยาเขตบางแสน นิสิตคณะพาณิชยนาวีนานาชาติ มหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์ วิทยาเขตศรีราชา นักเรียนจากวิทยาลัยเทคโนโลยีทางทะเลแห่งเอเชีย นักเรียนจากศูนย์ฝึกพาณิชยนาวี กรมเจ้าท่า กระทรวงคมนาคม สมุทรปราการ และนิสิตจากมหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลศรีวิชัย โดยกิจกรรมการแข่งขันกีฬา ได้แก่ ฟุตบอล และกีฬาสร้างความสามัคคีในหมู่คณะ เช่น กินวิบาก ชักกะเย่อ ดิ่งทราย เป็นต้น จนสิ้นสุดกิจกรรมต่างๆ ซึ่งจะเป็นผลดีให้ตัวผู้เข้าร่วมกิจกรรมได้รู้จักกันและเป็นผลดีในการทำงานในอนาคต
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2023/12/messageImage_1702213985188.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2023/12/409530821_869715665161552_562430230106102145_n.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2023/12/409514912_869713531828432_2071366479152139235_n.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2023/12/409491184_869715528494899_7921807576898299281_n.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2023/12/409464105_869713821828403_4125029062920463330_n.jpg)