เมื่อวันพุธที่ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2560 ผู้ช่วยศาสตราจารย์ เรือเอก ดร.สราวุธ ลักษณะโต รองคณบดีฝ่ายองค์กรสัมพันธ์และพัฒนานิสิต ได้เข้าร่วมงานเพื่อรำลึกถึง ศาสตราจารย์ ดร.ธำรง บัวศรี ผู้บุกเบิกสถาบันการศึกษาแห่งนี้
![ร่วมงานวันธำรง บัวศรี](https://buulog.com/wp-content/uploads/2017/10/banner11oct.jpg)
เมื่อวันพุธที่ 11 ตุลาคม พ.ศ. 2560 ผู้ช่วยศาสตราจารย์ เรือเอก ดร.สราวุธ ลักษณะโต รองคณบดีฝ่ายองค์กรสัมพันธ์และพัฒนานิสิต ได้เข้าร่วมงานเพื่อรำลึกถึง ศาสตราจารย์ ดร.ธำรง บัวศรี ผู้บุกเบิกสถาบันการศึกษาแห่งนี้