เมื่อวันที่ 22 สิงหาคม พ.ศ. 2566 คณะโลจิสติกส์ มหาวิทยาลัยบูรพา ได้จัดกิจกรรมสร้างแรงบันดาลใจในสายงานโลจิสติกส์ให้กับนิสิตชั้นปีที่ 1 หลักสูตรวิทยาศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาการจัดการโลจิสติกส์และโซ่อุปทาน แขนงวิชาการจัดการอุตสาหกรรมพาณิชยนาวี และแขนงวิชาวิศวกรรมโซ่อุปทาน เพื่อเป็นแรงบันดาลใจในการศึกษาและประกอบอาชีพในอนาคต โดยได้รับเกียรติจากศิษย์เก่าของคณะฯ คุณพิสุทธิ์ พิกุลแย้ม Customer support assistant บริษัท H&R ChemPharm (Thailand) Ltd. บรรยายในหัวข้อ “แรงบันดาลใจจากรุ่นพี่สู่รุ่นน้อง” และเล่าประสบการณ์ตรงจากรุ่นพี่สู่รุ่นน้อง ทั้งการใช้ชีวิตในรั้วมหาวิทยาลัยบูรพา คณะโลจิสติกส์ จนถึงการทำงานในสายงานโลจิสติกส์
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2023/08/b73e168110bc5ed46da682cc79a5e5cea287f8a_0.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2023/08/3ee4348e28db2e2e2033899187540c57a720730_0.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2023/08/486fc1375f3bdac5d6b3f964a4052c816dc6d0a_0.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2023/08/cde4c12bf33fe4d5e4883422fb24b5121e63ab4_0.jpg)