เมื่อวันที่ 25 กรกฎาคม พ.ศ. 2567 คณะโลจิสติกส์ ได้จัดโครงการส่งเสริมสุขภาพบุคลากรคณะโลจิสติกส์ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. 2567 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อสร้างองค์ความรู้และความเข้าใจเรื่องสาเหตุและการป้องกันกลุ่มอาการออฟฟิศซินโดรม (Office Syndromes) ให้แก่บุคคลากรคณะโลจิสติกส์ เพื่อให้สุขภาพของบุคลากรที่มีปัญหาออฟฟิศซินโดรม มีการจัดการตัวเองที่ถูกต้อง เพื่อส่งเสริมให้บุคลากรมีสุขภาพแข็งแรงจากการออกกำลังกาย และเพื่อช่วยลดความตึงเครียดจากการทำงาน
ในการนี้คณะได้เชิญผู้นำออกกำลังกาย จากคณะวิทยาศาสตร์การกีฬา มหาวิทยาลัยบูรพา เพื่อให้บุคลากรได้ออกกำลังกายในท่าทางที่ถูกต้อง และช่วยส่งเสริมให้มีสุขภาพที่แข็งแรง โดยโครงการจัดทุกวันพฤหัสบดี เวลา 16.00-17.00 น. จนถึงวันที่ 29 สิงหาคม 2567
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/07/LINE_ALBUM_ออกกำลังวันแรก_240726_63.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/07/LINE_ALBUM_ออกกำลังวันแรก_240726_44.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/07/LINE_ALBUM_ออกกำลังวันแรก_240726_39.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/07/LINE_ALBUM_ออกกำลังวันแรก_240726_31.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/07/LINE_ALBUM_ออกกำลังวันแรก_240726_34.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/07/LINE_ALBUM_ออกกำลังวันแรก_240726_76.jpg)