นิสิตสมาร์ทฟาร์มมิ่งฯ และเทคโนเกษตร จิตอาสาออกค่ายพัฒนาชุมชน : วันที่ 13 – 14 กรกฎาคม 2567 นิสิตสาขาสมาร์ทฟาร์มมิ่งและโซ่อุปทานอัจฉริยะ ชั้นปีที่ 1 คณะโลจิสติกส์ และนิสิตคณะเทคโนโลยีการเกษตร พร้อมด้วยคณาจารย์มหาวิทยาลัยบูรพา ร่วมออกค่ายจิตอาสาพัฒนาชุมชน ณ โรงเรียนบ้านพรสวรรค์ ตำบลทุ่งมหาเจริญ อำเภอวังน้ำเย็น จังหวัดสระแก้ว โดยดำเนินกิจกรรมบูรณะซ่อมแซมทาสีห้องเรียน และนำหลักปรัชญาเศรษฐกิจพอเพียงมาปฎิบัติ โดยปลูกมะละกอ ซึ่งเป็นพืชปลูกง่าย โตเร็ว รับประทานได้ทั้งผลดิบและสุก เป็นการพึ่งพาตนเอง ลดรายจ่าย และส่งเสริมเกษตรกรรมที่ยั่งยืน
#SDG2 #AGTEC #BUULOG
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/07/2_0.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/07/12_0.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/07/9_0.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/07/10_0.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/07/11_0.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/07/8_0.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/07/7_0.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/07/6_0.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/07/4_0.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/07/3_0.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/07/5_0.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/07/13_0.jpg)