ด้วยคณะโลจิสติกส์ เล็งเห็นความสำคัญในการเตรียมความพร้อมแก่นิสิตสาขาวิชาการจัดการโลจิสติกส์และโซ่อุปทานในการสร้างชุดคำสั่งคอมพิวเตอร์ที่มีบทบาทสำคัญในการจัดการข้อมูลด้านโลจิสติกส์
การออกแบบโครงสร้างการทำงานพื้นฐาน การตั้งค่าเครื่องกลอัจฉริยะเพื่อลดการจ้างแรงงานและเพื่อต่อยอดการทำงานด้านโลจิสติกส์ต่อไปในอนาคต
เพื่อประโยชน์ในการพัฒนาต่อยอดความรู้ความสามารถด้านคอมพิวเตอร์แก่นิสิตสาขาวิชา
การจัดการโลจิสติกส์และโซ่อุปทาน คณะโลจิสติกส์ได้จัดโครงการ Coding for Beginners (การเขียนชุดคำสั่งคอมพิวเตอร์สำหรับผู้เริ่มต้น)
ระหว่างวันที่ 2 กรกฎาคม พ.ศ. 2567 ถึงวันที่ 17 ตุลาคม พ.ศ. 2567
ณ ห้อง LOG2 – 401 คณะโลจิสติกส์
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/07/LINE_ALBUM_coding-for-beginners_240703_13.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/07/LINE_ALBUM_coding-for-beginners_240703_12.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/07/LINE_ALBUM_coding-for-beginners_240703_9.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/07/LINE_ALBUM_coding-for-beginners_240703_5.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/07/LINE_ALBUM_coding-for-beginners_240703_4.jpg)
![](https://buulog.com/wp-content/uploads/2024/07/LINE_ALBUM_coding-for-beginners_240703_2.jpg)